• new_slid
  • pic_img_slide
  • slide31
สรุปข่าวเด่น
ประกาศผลรางวัล Top Awards 2012

 

เป็นอีกหนึ่งงานของคนบันเทิงที่ยิ่งใหญ่อลังการ Top Awards 2012 ของนิตยสารบันเทิงอันดับหนึ่ง "ทีวีพูล" งานนี้เหล่าคนดังพาเหรดร่วมงานกันเนื่องแน่น ณ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย เมื่อคืนวันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2556 และนี่คือผลรางวัลทั้งหมด

รางวัลนักร้องยอดเยี่ยม
ปาน ธนพร แวกประยูร
อ๊อฟ ปองศักดิ์ รัตนพงษ์
เบิร์ด ธงไชย แมคอินไตย์
สแตมป์ อภิวัชร์ เอื้อถาวรสุข
ดา เอ็นโดรฟิน
ชิน ชินวุฒิ อินทรคูสิน
ปาล์มมี่
บี้ สุกฤษฎิ์ วิเศษแก้ว
เป้ อารักษ์ อมรศุภศิริ
หวาย ปัญญริสา เธียรประสิทธิ์

รางวัลภาพยนตร์ยอดเยี่ยม
จันดารา ปฐมบท (สหมงคลฟิล์ม)
รัก 7 ปี ดี 7 หน (จีทีเอช)
I MISS U รักฉันอย่าคิดถึงฉัน (เอ็ม 39)
เค้าเรียกผมว่าความรัก (เอ็ม พิคเจอร์ส)
โฮม ความรัก ความสุข ความทรงจำ (สหมงคลฟิล์ม)
ยักษ์ (สหมงคลฟิล์ม)
วาเลนไทน์ สวีทตี้ (เอ็ม 39)
ATM เออรัก เออเร่อ (จีทีเอช)
คุณนายโฮ (เอ็ม 39)
ยอดมนุษย์เงินเดือน (สหมงคลฟิล์ม)

รางวัลดารานำหญิงยอดเยี่ยม สาขาภาพยนตร์
มาช่า วัฒนพานิช จาก 407 เที่ยวบินผี
จ๋า ณัฐฐษวีรนุช จาก I MISS U รักฉันอย่าคิดถึงฉัน
สายป่าน อภิญญา จาก I MISS U รักฉันอย่าคิดถึงฉัน
ตั๊ก บงกช จาก จันดารา ปฐมบท
พีค ภัทรศยา จาก เคาท์ดาวน์
แพทตี้ อังศุมาลิน จาก คืนวันเสาร์ถึงเช้าวันจันทร์
ชมพู่ อารยา จาก คุณนายโฮ
คริส หอวัง จาก รัก 7 ปี ดี 7 หน
เต้ย จรินทร์พร จาก เคาท์ดาวน์

รางวัลดารานำชายยอดเยี่ยม สาขาภาพยนตร์
มาริโอ้ เมาเร่อ จาก จันดารา ปฐมบท
ติ๊ก เจษฎาภรณ์ จาก I MISS U รักฉันอย่าคิดถึงฉัน
ติ๊ก เจษฎาภรณ์ จาก ยอดมนุษย์เงินเดือน
เป้ อารักษ์ จาก เค้าเรียกผมว่าความรัก
แดน วรเวช จาก คืนวันเสาร์ถึงเช้าวันจันทร์
แดน วรเวช จาก เดอะ เมโลดี้ รักทำนองนี้
อนันดา เอเวอร์ริ่งแฮม จาก ซัมบาลา
ซันนี่ สุวรรณเมธานนท์ จาก ซัมบาลา
เต๋อ ฉันทวิชช์ จาก ATM เออรัก เออเร่อ
พีช พชร จาก เคาท์ดาวน์

รางวัลผู้กำกับภาพยนตร์ยอดเยี่ยม
ม.ล.พันธุ์เทวนพ เทวกุล จาก จันดารา ปฐมบท
ปวีณ ภูริจิตปัญญา / อดิสรณ์ ตรีสิริเกษม / จิระ มะลิกุล จาก รัก 7 ปี ดี 7 หน
วศิน ปกป้อง จาก เค้าเรียกผมว่าความรัก
มณฑล อารยางกูร จาก I MISS U รักฉันอย่าคิดถึงฉัน
ฤกษ์ชัย พวงเพ็ชร์ จาก วาเลนไทน์ สวีทตี้
ฤกษ์ชัย พวงเพ็ชร์ จาก คุณนายโฮ
นัฐวุฒิ พูนพิริยะ จาก เคาท์ดาวน์
ชูเกียรติ ศักดิ์วีระกุล จาก โฮม ความรัก ความสุข ความทรงจำ
เมษ ธรากร จาก ATM เออรัก เออเร่อ
ประภาส ชลศรานนท์ จาก ยักษ์

รางวัลดาราดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยม สาขาภาพยนตร์
สู่ขวัญ บูลกุล จาก รัก 7 ปี ดี 7 หน
ฉัตร ปริยฉัตร จาก เดอะ เมโลดี้ รักทำนองนี้
ไอซ์ ปรีชญา จาก ATM เออรัก เออเร่อ
ญาญ่าญิ๋ง รฐา จาก จันดารา ปฐมบท
อาภา ภาวิไล จาก คน โลก จิต
โบ ธัญญะสุภางค์ จาก เค้าเรียกผมว่าความรัก
ต้นหอม ศกุลศลา จาก ยอดมนุษย์เงินเดือน
โบ ณัฐชลัยย์ จาก ยอดมนุษย์เงินเดือน
เตยหอม กันยรินทร์ จาก ตีสาม
เกรซ กาญจน์เกล้า จาก ตีสาม

รางวัลดาราดาวรุ่งชายยอดเยี่ยม สาขาภาพยนตร์
นิว ชัยพล จาก จันดารา ปฐมบท
บี้ สุกฤษฎิ์ จาก รัก จับ ใจ เดอะมูฟวี่
นิชคุณ หรเวรกุล จาก รัก 7 ปี ดี 7 หน
ปีเตอร์ ไนท์ จาก 407 เที่ยวบินผี
แบงค์ อาทิตย์ จาก คน โลก จิต
เพ็ชร ฐกฤต จาก รักสุดท้ายป้ายหน้า
อาเล็ก ธีรเดช จาก คุณนายโฮ
เต๋า เศรษฐพงศ์ จาก ยอดมนุษย์เงินเดือน
เดวิด อัศวนนท์ จาก เคาท์ดาวน์
ซัน ประชากร จาก ตีสาม

รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม
ปัญญา นิรันดร์กุล จาก ชิงร้อยชิงล้าน
วิทวัส สุนทรวิเนตร์ จาก ตีสิบ
ไตรภพ ลิมปพัทธ์ จาก ทูไนท์ โชว์
พัชรศรี เบญจมาศ จาก เก็บตก
วราวุธ เจนธนากุล จาก 5 มหานิยม
กฤษณ์ ศรีภูมิเศรษฐ์ จาก แฟนพันธุ์แท้
สัญญา คุณากร จาก ที่นี่หมอชิต
เกียรติ กิจเจริญ จาก วันวานยังหวานอยู่
ชาคริต แย้มนาม จาก เชฟกระทะเหล็กฯ
วู้ดดี้ วุฒิธร จาก วู้ดดี้เกิดมาคุย

รางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยม
สรยุทธ สุทัศนะจินดา จากช่อง 3
กิตติ สิงหาปัด จากช่อง 3
สายสวรรค์ ขยันยิ่ง จากช่อง 3
ภาษิต อภิญญาวาท จากช่อง 3
เขมสรณ์ หนูขาว จากช่อง 5
สืบสกุล พันธ์ดี จากช่อง 5
เปรมสุดา สันติวัฒนา จากช่อง 7
พิศณุ นิลกลัด จากช่อง 7
นารากร ติยายน จากช่อง 7
อรการ จิวะเกียรติ จากโมเดิร์นไนน์ ทีวี

รางวัลละครยอดเยี่ยม
ขุนศึก ทางช่อง 3
แรงเงา ทางช่อง 3
ธรณีนี่นี้ใครครอง ทางช่อง 3
บ่วง ทางช่อง 3
มารยาริษยา ทางช่อง 5
อุบัติเหตุ ทางช่อง 7
ตะวันทอแสง ทางช่อง 7
ปิ่นอนงค์ ทางช่อง 7
ป่านางเสือ 2 ทางช่อง 7
สาวน้อย ทางโมเดิร์นไนน์ ทีวี

รางวัลดารานำชายยอดเยี่ยม
ป๋อ ณัฐวุฒิ จาก หงส์สะบัดลาย
อั้ม อธิชาติ จาก ขุนศึก
ป้อง ณวัฒน์ จาก ดอกโศก
เวียร์ ศุกลวัฒน์ จาก ปิ่นอนงค์
พอร์ช ศรัณย์ จาก หยกเลือดมังกร
โฬม พัชฏะ จาก บ่วง
ณเดชน์ คูกิมิยะ จาก ธรณีนี่นี้ใครครอง
ต้าร์ นาวิน จาก มารยาริษยา
โดม ปกรณ์ ลัม จาก ตะวันทอแสง
วี วีรภาพ จาก ขุนเดช

รางวัลดารานำหญิงยอดเยี่ยม
ชมพู่ อารยา จาก ต้มยำลำซิ่ง
ญาญ่า อุรัสยา จาก ธรณีนี่นี้ใครครอง
แอน ทองประสม จาก กี่เพ้า
อั้ม พัชราภา จาก อุบัติเหตุ
แพนเค้ก เขมนิจ จาก พริกกับเกลือ
พลอย เฌอมาลย์ จาก ขุนศึก
เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ จาก แรงเงา
บี น้ำทิพย์ จาก มารยาริษยา
มิน พีชญา จาก ปิ่นอนงค์
ขวัญ อุษามณี จาก เกิดเป็นหงส์

รางวัลสมทบนำชายยอดเยี่ยม
ปิ๊บ รวิชญ์ จาก แรงเงา
อาร์ต พศุฒม์ จาก หงส์สะบัดลาย
โตโน่ ภาคิน จาก นางสิงห์สะบัดช่อ
ธันวา สุริยะจักร จาก แสบสลับขั้ว
เอส กันตพงศ์ จาก อุบัติเหตุ
โป๊บ ธนวรรธน์ จาก บ่วง
น็อต วรฤทธิ์ จาก ขุนศึก
เคลลี่ ธนะพัฒน์ จาก สุภาพบุรุษไม้ตะพด
กันต์ กันตถาวร จาก ปางเสน่หา
กาย รัชชานนท์ จาก สาวน้อย

รางวัลสมทบนำหญิงยอดเยี่ยม
ธัญญ่า ธัญญาเรศ จาก แรงเงา
ญาญ่าญิ๋ง รฐา จาก ต้มยำลำซิ่ง
นก สินจัย จาก บ่วงรัก
พิ้งกี้ สาวิกา จาก มารยาริษยา
ปุ๊กลุ๊ก ฝนทิพย์ จาก อุบัติเหตุ
นุ่น ศิรพันธ์ จาก บ่วง
เบนซ์ พรชิตา จาก ขุนศึก
เจี๊ยบ โสภิตนภา จาก ดอกโศก
ทับทิม อัญรินทร์ จาก อสูรน้อยในตะเกียงแก้ว
เชียร์ ฑิฆัมพร จาก ปางเสน่หา

รางวัลผู้กำกับละครยอดเยี่ยม
ภวัต พนังคศิริ จาก บ่วง
อดุลย์ บุญบุตร จาก ขุนศึก
อร
รถพร ธีมากร จาก นางสิงห์สะบัดช่อ
พีรพล เธียรเจริญ จาก ตะวันทอแสง
ธีระศักดิ์ พรหมเงิน จาก ปิ่นอนงค์
ชนินทร ประเสริฐประศาสน์ จาก แรงเงา
ยุทธนา ละพันธุ์ไพบูลย์ จาก ธรณีนี่นี้ใครครอง
ธัญญา ศิยานนท์ จาก มารยาริษยา
ธงชัย ประสงค์สันติ จาก หยกเลือดมังกร
เอกภพ ตันหยงมาศกุล จาก ป่านางเสือ 2

รางวังดาราดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยม
ชาช่า อริต์ตา จาก แรงเงา
เอสเธอร์ สุปรีย์ดีลา จาก บ่วง
เปาวลี พรพิมล จาก สายฟ้ากับสมหวัง
เฌอเบลล์ ลัลณ์ลลิน จาก ดอกโศก
กิ๊ฟ อรลีฬห์ จาก ปิ่นอนงค์
หวานหวาน อรุณณภา จาก ขุนศึก
พรีม รณิดา จาก แม่ยายที่รัก
ปันปัน เต็มฟ้า จาก บ่วงรัก
เปรี้ยว ทัศนียา จาก แม่ปูเปรี้่ยว
ไอซ์ ปรีชญา จาก หมวดโอภาส เดอะซีรีส์ ปี 2

รางวังดาราดาวรุ่งชายยอดเยี่ยม
ป๊อบ พิชฌพัฒน์ จาก แรงเงา
เคน ภูภูมิ จาก สามหนุ่มเนื้อทอง
แกงส้ม ธนทัต จาก บ่วงรัก
อรรค อัครัฐ จาก ดอกโศก
มิกค์ ทองระย้า จาก ลูกผู้ชายไม้ตะพด
เพ็ชร ฐกฤต จาก เดอะ ซิกค์ เซ้นส์ สื่อรักสัมผัสหัวใจ
หน่อง ธนา จาก บ้านนอกเข้ากรุง
ไมค์ พิรัชต์ จาก ลิขิตฟ้าชะตาดิน
บอส โตนนท์ จาก มนต์รักแก้บน
เหม เหมวรรษ จาก เก็บหอมออมรัก

รางวัลรายการเกมโชว์ยอดเยี่ยม
ชิงร้อยชิงล้าน Sunshine Day ทางช่อง 3
Take Me Out Thailand ทางช่อง 3
ศึก 12 ราศี ทางช่อง 3
The Voice Thailand ทางช่อง 3
แฟนพันธุ์แท้ ทางช่อง 5
5 มหานิยม ทางช่อง 5
จันทร์พันดาว โจ๊ะ พรึม พรึม ทางช่อง 7
เชฟกระทะเหล็ก ประเทศไทย ทางช่อง 7
เกมพันหน้า ทางช่อง 7
ชิงช้าสวรรค์ คอนเทสต์ ทางโมเดิร์นไนน์ ทีวี

รางวัลรายการวาไรตี้/ทอล์คโชว์
ตีสิบ ทางช่อง 3
ฉันไปค้างคืนกับซุปตาร์ ทางช่อง 3
ทูไนน์ โชว์ ทางช่อง 3
สาระแน ทางช่อง 5
เจาะใจ ทางช่อง 5
คนอวดผี ทางช่อง 5
วันวานยังหวานอยู่ ทางช่อง 7
ที่นี่หมอชิต ทางช่อง 7
วีไอพี ทางโมเดิร์นไนน์ ทีวี
คุณพระช่วย ทางโมเดิร์นไนน์ ทีวี

แบ่งปัน >
Share
เรื่องที่เกี่ยวข้อง
อดีตดาราหนุ่มดาวรุ่งพัตเตอร์ ภัทรนันท์น้องชายสุดหล่อของแพนเค้ก เขมนิจตัดสินสมัครเข้ารับราชการทหาร หลังอายุถึงเกณฑ์ต้องเข้าคัดเลือกทหาร แต่ พัตเตอร์ ขอสมัครใจเป็นทหาร ลงชื่อสมัครเป็นทหาร (ทอ.) ที่หน่วยการตรวจเลือกทหารกองเกิ...
หายหน้าจากวงการไปนานเลยทีเดียว สำหรับนักร้องสาวเสียงใส"บัวชมพู ฟอร์ด"เนื่องจากต้องหันไปทำหน้าที่เป็นคุณแม่และศรีภรรยาคนเก่งดูแลสามีคุณ"ช้าง สมประสงค์"และลูกชายหัวแก้วหัวแหวน"น้องแมตต์"ล่าสุดคุณแม่ย...
ใหม่เผยได้ค่าตัวเพิ่มจากหนังพี่มากอุบตัวเลข (ไอเอ็นเอ็น) ขอขอบคุณภาพประกอบจาก Instagram davikah ใหม่ ดาวิกา รับได้โบนัสเพิ่มจากหนังพี่มาก หลังทำยอดถล่มทลาย เรื่องนี้แล้วแต่ผู้ใหญ่ ปัดดังแล้วเลือกงาน แย้มมีละคร...
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก Instagram amy_klinpratoom, siwat_c ซี ศิวัฒน์ ควง เอมี่ กลิ่นประทุม เที่ยวนิวยอร์ก ตอกย้ำความหวานของว่าที่คู่แต่งงาน สวีทกันจริง ๆ ...
เรียกกระแสได้ตลอดเวลา สำหรับนางเอกแก้มป่อง"แพนเค้ก เขมนิจ"เพราะข่าวเรื่องโจรขึ้นบ้านยังเคลียร์ไม่จบก็มีข่าวว่าแพนเค้กโดนถอดจากละครเรื่อง"วันนี้ที่รอคอย"ออกมาให้เคลียร์อีกเรื่อง แต่เรื่องนี้จะจริงหรือไม่...
ขอพักผ่อนเอาแรงสักหน่อย! สำหรับนางเอกหน้าใสมิ้นต์ ชาลิดาหลังแอบเศร้าที่ละครเรื่องเหนือเมฆ2 มือปราบจอมขมังเวทย์โดนถอดฟ้าผ่ากลางอากาศ งานนี้เจ้าตัวเลยขอไปลั๊ลลาเที่ยวกับเดอะแก๊งค์ แต่ที่ทำให้ สาวมิ้นต์ ผ่อนคลายหายเครียด...
ประเด็นร้อนสุดแสดงความคิดเห็น
ความคิดเห็นเกี่ยวกับ : ประกาศผลรางวัล Top Awards 2012
แสดงความคิดเห็น
ชื่อผู้โพส
ข้อความ
** กรุณากรอกรหัสตามภาพ
 
ผลมวยสด รวดเร็ว ครบทุกคู่ที่นี้
ผลการแข่งขันประจำวันที่ 28 ก.ค. 2557
ฉัตรพลอย ส.พูลสวัสดิ์ แดงชนะ ณรงค์ฤทธิ์ อ.วันเชิด
ป้อมเพชร สิงห์บ้านสร้าง แดงชนะ ชาติเสือ อบต.ลำพองท่าไม้
เพชรสมหมาย ส.สมหมาย น้ำเงินชนะ ฉัตรเพชร ส.พูลสวัสดิ์
ก้องธรณี ป.พยัคฆ์โสภณ แดงชนะ ณรงค์เดช อ.วันเชิด
วายุน้อย ส.สง่าการช่าง แดงชนะ ขุนเดช หลังคากระบะบ๊อกซิ่งบอย
เพชรดำ ส.สง่าการช่าง แดงชนะ ใจสิงห์ หนุ่มลำปาง
ซุปเปอร์แจ๊ค ส.ยุพินดา แดงชนะ ฤทธิไกร แก้วสัมฤทธิ์
เลิศทวี ชำนาญแทน - ลังกาวี ตั๊กสตูล
ก้องศักดิ์ ส.ศาสตรา - เหล็กกล้า ส.เพชรวันดี
โปรแกรมการแข่งขันมวยไทย
วันอังคารที่ 21 เดือนตุลาคม พ.ศ.2557